|
-
04/07/2024
Ngày 1/7, UBND huyện Mộc Châu đã tổ chức lễ ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở. Dự lễ ra mắt có đồng chí Hoàng Quốc Khánh, Phó Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch UBND tỉnh; Thường trực Huyện Ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện
-
24/06/2024
Ngày 18/6, tại xã biên giới Chiềng Khừa, Tòa án nhân dân huyện Mộc Châu đã mở 4 phiên tòa xét xử lưu động đối với 4 vụ án liên quan đến ma túy. Các phiên tòa đã thu hút rất đông người dân trên địa bàn xã Chiềng Khừa đến tham dự.
-
19/04/2024
Ngày 15/4 Ban chỉ đạo phòng chống tội phạm, trật tự xã hội và xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ huyện Mộc Châu đã tổ chức Hội nghị triển khai xây dựng Trường THPT Mộc Lỵ là cơ sở giáo dục điển hình về phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2024.
-
28/02/2024
Vào hồi 12h, ngày 22/02, tổ công tác của Đồn Biên phòng cửa khẩu Lóng Sập, BĐBP Sơn La phát hiện 3 đối tượng đang tổ chức sử dụng trái phép chất ma túy, quá trình khám xét các đối tượng còn phát hiện và thu giữ 950 gram thuốc nổ.
-
28/02/2024
Chiều 23/2, huyện Mộc Châu tổ chức Hội nghị sơ kết 05 năm thực hiện “Ngày Biên phòng toàn dân” (giai đoạn 2019 - 2024) và xây dựng khu vực biên giới vững mạnh trên địa bàn huyện. Dự hội nghị có Đại tá Vũ Đức Tú - Uỷ viên BTV, Phó Chính uỷ Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Sơn La; đồng chí Phạm Thị Nhung - Phó Bí thư Thường trực huyện uỷ, cùng lãnh đạo MTTQ, Ban Tuyên giáo huyện ủy, UBND huyện Mộc Châu.
-
22/02/2024
Ngày 21/2, đồng chí Lê Trọng Bình - Chủ tịch UBND huyện Mộc Châu đã đến động viên và khen thưởng lực lượng biên phòng của Đồn Biên phòng cửa khẩu Lóng Sập và Đồn Biên phòng Chiềng Sơn đã có thành tích xuất sắc phá thành công chuyên án SL1223 bắt giữ 2 đối tượng mua bán trái phép lượng lớn chất ma túy.
-
22/02/2024
Thực hiện kế hoạch đấu tranh phòng chống tội phạm trước, trong và sau Tết Nguyên đán Giáp thìn năm 2024. Hồi 18 giờ 10 phút ngày 16/2, tại khu vực Tiểu khu 19/5, thuộc xã Chiềng Sơn, huyện Mộc Châu, lực lượng đấu tranh chuyên án của Bộ đội Biên phòng tỉnh Sơn La chủ trì phối hợp với các lực lượng chức năng bắt giữ hai đối tượng mua bán trái phép chất ma túy.
-
08/02/2024
Ngày 5/2, Ban thường vụ huyện uỷ Mộc Châu đã tổ chức hội nghị giao ban công tác phối hợp thực hiện nhiệm vụ quý IV năm 2023, triển khai nhiệm vụ phối hợp quý I năm 2024 giữa các Đảng uỷ Quân sự huyện, Công an huyện, Đồn biên phòng Chiềng Sơn và Đồn biên phòng Cửa khẩu Lóng Sập. Đồng chí Trần Dân Khôi, Bí thư huyện uỷ dự và chỉ đạo hội nghị. Tham dự còn có đồng chí Phạm Thị Nhung, Phó bí thư thường trực huyện uỷ, đồng chí Lê Trọng Bình, Phó bí thư huyên uỷ, Chủ tịch UBND huyện.
-
29/12/2023
Thực hiện đợt cao điểm tấn công trấn áp tội phạm, bảo đảm an ninh, trật tự Tết Nguyên Đán Giáp Thìn 2024, vào hồi 22h ngày 24/12/2023 tại khu vực bản Pu Nhan, xã Lóng Sập, huyện Mộc Châu, tỉnh Sơn La,Công an huyện Mộc Châu chủ trì phối hợp với phòng PC04- Công an tỉnh Sơn La; Công an huyện Vân Hồ; Đồn Biên phòng Cửa khẩu Lóng Sập bắt quả tang đối tượng Tráng Pà Chống sinh năm 1955, thường trú bản Co Cháy, xã Lóng Sập, huyện Mộc Châu đang vận chuyển trái phép chất ma túy.
-
15/12/2023
Ngày 13/12, đồng chí Nguyễn Hữu Đông, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh, Trưởng Ban chỉ đạo 297 tỉnh đã chủ trì Hội nghị tổng kết công tác lãnh đạo, chỉ đạo phòng, chống, kiểm soát ma túy năm 2023, triển khai nhiệm vụ năm 2024; kết quả triển khai kế hoạch liên ngành “Chuyển hóa, xây dựng xã biên giới sạch về ma túy giai đoạn 2023 - 2025 và kết quả triển khai phát triển kinh tế - xã hội, giải quyết tình hình phức tạp về ma túy tại địa bàn xã Lóng Luông, huyện Vân Hồ.
| |