|
-
05/07/2024
Chiều 4/7, Ban Chấp hành Đảng bộ huyện Mộc Châu đã tổ chức hội nghị lần thứ 18 nhằm đánh giá kết quả lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng đầu năm, triển khai phương hướng nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Đ/c Trần Dân Khôi - Bí thư huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; đ/c Phạm Thị Nhung - Phó Bí thư Thường trực huyện uỷ, đ/c Lê Trọng Bình - Phó Bí thư, Chủ tịch UBND huyện chủ trì hội nghị.
-
24/06/2024
Ngày 21/6, tại huyện Mộc Châu, Văn phòng Tỉnh ủy đã tổ chức Hội nghị Văn phòng cấp ủy tỉnh Sơn La lần thứ nhất, năm 2024. Dự và chỉ đạo hội nghị có đồng chí Lò Minh Hùng, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy; lãnh đạo các huyện ủy, thành ủy, đảng ủy trực thuộc Tỉnh ủy; văn phòng các huyện ủy, thành ủy, đảng ủy trực thuộc Tỉnh ủy.
-
10/06/2024
Ngày 3/6, Chi bộ Phòng Tài nguyên và Môi trường, Chi bộ Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng huyện phối hợp với các chi bộ cơ sở khối Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội huyện thuộc Đảng bộ huyện tổ chức sinh hoạt chính trị dưới cờ tháng 6 năm 2024. Dự sinh hoạt có đồng chí Trần Dân Khôi - Tỉnh uỷ viên - Bí Thư huyện uỷ; đồng chí Phạm Thị Nhung - Phó Bí Thư Thường trực huyện uỷ và các đồng chí trong Ban Thường vụ; lãnh đạo HĐND; UBND, UBMTTQVN huyện cùng toàn thể cán bộ, công chức, viên chức huyện Mộc Châu.
-
24/05/2024
Ngày 23/5, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Mộc Châu đã tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ XX, nhiệm kỳ 2024-2029. Tham dự đại hội có lãnh đạo Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh; lãnh đạo huyện Mộc Châu và 200 đại biểu chính thức đại diện cho hơn 125.000 nhân dân các dân tộc trong huyện.
-
17/05/2024
Nhân kỷ niệm 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh 19/5/1890 - 19/5/2023), ngày 16/5, Đồng chí Phạm Thị Nhung - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, đã đến dự và trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5 cho các đảng viên đang sinh hoạt tại Đảng bộ các xã Chiềng Sơn và Mường Sang.
-
17/05/2024
Ngày 15/5, huyện uỷ Mộc Châu đã tổ chức Hội nghị lần thứ 17 (lần 4) Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng, cho ý kiến vào các nội dung của Đề án thành lập thị xã Mộc Châu và sắp xếp các đơn vị hành chính cấp xã để thành lập các phường, xã thuộc thị xã Mộc Châu. Đồng chí Trần Dân Khôi - Tỉnh uỷ viên, Bí thư huyện uỷ chủ trì hội nghị.
-
10/05/2024
Đề án thành lập thị xã Mộc Châu và sắp xếp các đơn vị hành chính cấp xã của huyện Mộc Châu để thành lập các xã, phường thuộc thị xã Mộc Châu đang được huyện Mộc Châu và các cấp, ngành của tỉnh Sơn La phối hợp triển khai thực hiện khẩn trương, nghiêm túc.
-
10/05/2024
Trong không khí hào hùng, phấn khởi cùng với cả nước Kỷ niệm 70 năm chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024); 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2024); chào mừng Kỷ niệm 65 năm ngày Bác Hồ và Đoàn công tác của Trung ương về thăm, nói chuyện với đồng bào các dân tộc Tây Bắc tại Sơn La (7/5/1959 - 7/5/2024); 5 năm khánh thành Tượng đài Bác Hồ với đồng bào các dân tộc Tây Bắc. Trong 2 ngày 7 và 8/5, Thường trực huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam và lãnh đạo các cơ quan, đơn vị của huyện Mộc Châu do đồng chí Trần Dân Khôi, Tỉnh ủy viên, Bí thư huyện ủy làm trưởng đoàn đã đến dâng hoa Tượng đài Bác Hồ với đồng b&ag
-
25/04/2024
Ngày 23/4, Tỉnh ủy Sơn La đã tổ chức Hội nghị thông tin chuyên đề về nội dung bài viết “Tự hào và tin tưởng dưới lá cờ vẻ vang của Đảng, quyết tâm xây dựng một nước Việt Nam ngày càng giàu mạnh, văn minh, văn hiến và anh hùng” của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng và “Phát triển các ngành công nghiệp văn hóa theo tinh thần Nghị quyết XIII của Đảng”.
-
25/04/2024
Ngày 21/4, UBND huyện Mộc Châu tổ chức Hội nghị cho ý kiến vào dự thảo Đề án thành lập thị xã Mộc Châu. Dự hội nghị có lãnh đạo các phòng ban chuyên môn, các xã, thị trấn của huyện. Đồng chí Lê Trọng Bình - Phó Bí thư, Chủ tịch UBND huyện chủ trì hội nghị.
| |